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1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 JANUARI, 2025 NA 

MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 01-10 FEBRUARI, 2025 

1.1  MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA     TAREHE 

21-31 JANUARI, 2025 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na 

Mascarene) iliendelea kudhoofika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na Siberia) 

iliendelea kuimarika. Hali hii ilidumisha mwenendo wa sehemu ya ukandamvua (ITCZ) kuelekea 

kusini na kuwepo katika maeneo ya magharibi mwa nchi yetu, nyanda za juu kusini magharibi, 

kati na maene ya kusini mwa nchi. Kwa upande mwingine joto la bahari katika eneo la magharibi 

mwa bahari ya Hindi (pwani ya Afrika Mashariki) lilikuwa la juu kidogo ya wastani. Hali hii 

ilichangia katika kuimarisha mifumo isababishayo mvua katika maeneo ya ukanda wa pwani na 

nyanda za juu kaskazini mashariki mwa nchi yetu. 

 

1.2  MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 JANUARI, 2025 

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea kuwepo kwa mvua na ngurumo za radi katika maeneo 

machache ya  magharibi mwa nchi, nyanda za juu kusini magharibi, kusini mwa nchi ukanda wa 

ziwa victoria na nyanda za juu kaskazini mashariki. Vilevile vipindi vya mvua viliripotiwa katika 

maeneo machache ya maeneo ya ukanda wa Pwani na na maeneo ya kati mwa nchi. 

 

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 01-10 FEBRUARI, 2025 

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 01-10 FEBRUARI, 2025 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na 

Mascarene) inatarajiwa kuendelea kudhoofika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na 

Siberia) inatarajiwa kuendelea kuimarika. Hali hii inatarajiwa kuendelea kudumisha mwenendo 

wa sehemu ya ukandamvua (ITCZ) kuelekea kusini na kuwepo katika maeneo ya magharibi mwa 

nchi yetu, nyanda za juu kusini magharibi, kati na kusini. Kwa upande mwingine joto la bahari 

katika eneo la magharibi mwa bahari ya Hindi (pwani ya Afrika Mashariki) linatarajiwa kuwa la juu 

kidogo ya wastani. Hali hii inatarajiwa kuimarisha mifumo isababishayo mvua katika baadhi ya 

maeneo ya ukanda wa pwani na maeneo jirani. 

 

Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10 

Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo 
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2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 01-10 FEBRUARI, 2025 

Kanda ya ziwa Viktoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara): 

Ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache. 

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): Hali ya 

ukavu kwa ujumla inatarajiwa. 

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na Dar es 

Salaam      pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba):  Vipindi vya mvua vinatarajiwa katika maeneo 

machache. 

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Mvua zinazoambatana na 

ngurumo za radi zinatarajiwa katika  katika maeneo machache. 

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Vipindi vya mvua vinatarajiwa katika maeneo 

machache. 

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa): 

Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache. 

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa 

katika maeneo machache. 

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Mvua 

zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache. 

Imetolewa na;  

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA 
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